Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
Love You And Love Me 0bc93f7115850c2c

Join the forum, it's quick and easy

Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
Love You And Love Me 0bc93f7115850c2c
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Hồi ức về diễn đàn !
by Stevenlinh 31/10/21, 03:45 pm

» Quỹ lớp
by blue_sky 28/08/14, 11:27 pm

» [ĐÃ FIX] TỔNG HỢP TRẮC NGHIỆM SINH LÝ
by trau 23/02/14, 12:35 am

» Một số câu hỏi thi GP
by deheodegameo@gmail.com 05/01/14, 07:33 pm

» THÔNG BÁO HỘI THAO TRUYỀN THỐNG KHOA Y NĂM HỌC 2013-2014
by Stevenlinh 16/11/13, 11:59 am

» Bài giảng Lý đại cương
by hienluong 12/11/13, 11:15 pm

» Bài Giảng GP3 CÔ PHƯỢNG + Lượng Giá
by letanan1994 26/08/13, 08:55 am

» Góc Nhỏ Vinh Danh
by Stevenlinh 23/08/13, 08:50 am

» [SLB] Slide SLB Hô hấp, Tuần hoàn, Tiêu hóa và Chức năng gan
by zzzPandazzz 08/08/13, 09:15 am

» Đề thi GP tham khảo
by TYP 20/07/13, 10:27 am

Love You And Love Me

Alex
ye_r_fabulous^@^
NeMo
Const
Ke_Thu_Ba
9 posters

Go down

Love You And Love Me Empty Love You And Love Me

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 25/11/10, 10:38 pm

Tất cả lả pạn của nhau; tất cả chỉ để cảm nhận, gìn giữ; đối với bạn, tôi là tri kỉ; đối với tôi, bạn là cuộc sống tất yếu! Mọi thứ đến với tôi, với bạn, đều là những khoảng khắc thật tuyệt vời, đáng để lưu giữ, giống như những gì bạn quý trọng trong quá khứ!
Tôi thích kiến trúc, tôi cũng thích du lịch nữa. Đó là niềm mơ ước của tôi từ bé. Và tôi biết tôi có đủ năng lực để hoàn thành tốt vai trò của một kiến trúc sư hay một hướng dẫn viên du lịch.
Tôi không thích bác sĩ. Đó là niềm mơ ước của người khác... nhưng tôi vẫn bước chân được vào trường đại học y dược, bởi vì rất đơn giản, tôi đã phải đánh đổi tất cả để được vào ngôi trường này. Gia đình, tình bạn, và một chút gì đó của tình yêu?!... Đó là tất cả cuộc sống của tôi, nó gắn bó với tôi từ cái thời còn bé tí tẹo. Tôi đã từng khóc! Khóc cho những mối tình chia xa, khóc cho những hoàn cảnh éo le, nhưng tôi không thể khóc cho cuộc đời mình, bởi vì tôi đã kịp nhận ra rằng, khóc chỉ làm mình thêm luyến lưu và yếu đuối.
Nếu cho tôi cơ hội, tôi vẫn muốn đánh đổi tất cả sự thành công và những gì đạt được của ngày hôm nay để lấy lại những thứ mà tôi đánh mất, một người con gái, một thằng con trai, một mái trường, một con đường hay chỉ là một con chó...
Nếu cho tôi cơ hội, tôi vẫn muốn mình ngây dại như trước kia, sống bên một mái ấm gia đình, bên bạn bè thân thiết, bên thầy cô yêu thương, hay bên những trưa hè nắng cháy rát...
Bạn đã có một cơ hội? Tôi chưa từng có cơ hội? Bạn đã không nắm bắt nó? Tôi đã phải buộc hai tay mình lại để đứng nhìn nó vuột khỏi tầm với? Tôi khao khát! Tôi ước mong!

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Danh vọng : 6

Love You And Love Me Empty Re: Love You And Love Me

Bài gửi by Const 25/11/10, 10:58 pm

Tôi thích ngành Tài chính ngân hàng, và tôi cũng khá may mắn, tôi thi đậu ngành nghề mà tôi yêu thích. Nhưng rốt cuộc, bạn thấy đó, tôi vẫn ở đây, như bạn, học trong lớp YB - Bác sĩ đa khoa.

Khi cầm trên tay hồ sơ sinh viên và giấy báo trúng tuyển để đi làm thủ tục nhập học, tôi thậm chí không hề cảm thấy vui mừng. Theo nguyện vọng gia đình, tôi học Y. Tôi không thích, thậm chí có thể nói là khá "dị ứng" với nghề Bác sĩ. Nó khô khan, cực khổ, bị ràng buộc về thời gian, áp lực công việc nặng nề. Tôi biết mình không hợp với nó, tôi thích sự tự do, phóng khoáng và năng động của khối Kinh Tế.

Cho đến cách đây 2 tuần, tôi vẫn cảm thấy quá là chán nản với con đường mình đang đi. Tôi không có định hướng. Vì tôi không thích! Không thích! Không thích!

Nhưng bà tôi vừa mất. Dĩ nhiên thôi vì bà bệnh cũng lâu năm rồi. Tôi buồn và đau nhiều. Tôi phát hiện, trên cả cái gọi là "bác sĩ", tôi ghét "bệnh tật" kinh khủng. Cái cảm giác mất đi người thân không dễ chịu chút nào. Tôi sợ nó, và tôi không muốn một ai đó phải trải qua cảm giác đó nữa.

Có lẽ bây giờ, tôi đã xác định được rõ cái gì nên, cái gì không nên nghĩ. Thích chưa hẳn là tất cả. Yêu chưa hẳn đã làm tốt. Tôi học được cách đặt "cái tôi" thấp xuống, học được cách yêu con người.

Cuối cùng,

Sẽ không viết những dòng này nếu không nghe giai điệu "Love U & Love Me" một mình trong đêm yên tĩnh thế này.

Love U

Love Me

Cùng cố gắng nhé ^__^

Được sửa bởi const ngày 25/11/10, 10:59 pm; sửa lần 1.
Const
Const
Quản lý tài liệu
Quản lý tài liệu

Danh vọng : 4

Bài gửi by NeMo 25/11/10, 10:59 pm

hic nể ông lắm tui mới dùng 3g để nghe nhạc nhé. những gì đã qua đi là mất mát hay hạnh phúc thì ta cũng không thể thay đổi được. ta luôn phải chịu 2 sự dày vò, của những việc trong quá khứ và cả những mất mát do nó đem lại. ông không thấy nó quá đắt sao, nếu có thể mình hãy mở lòng mình ra, mình đã phải chịu nhiều sự mất mát rồi, thật không đáng để bản thân còn mang nỗi buồn trong lòng. nếu coi nó như là kỉ niệm đã qua, dù ta có nhận nhiều nỗi mất mát trong quá khứ đi nữa thì lòng ta vẫn được yên bình nè. nếu mở lòng mình ra thì ta sẽ nhận được nhiều điều tuyệt vời trong quá khứ và hiện tại đó. chúng ta phải cùng tỏa sáng nhé.
NeMo
NeMo
Quản lý mục cảm xúc
Quản lý mục cảm xúc

Danh vọng : 8

http://nemo18192.wordpress.com

Bài gửi by ye_r_fabulous^@^ 26/11/10, 12:07 am

Zọng văn buồn và bế tắc wá,cứ như chỉ chực chờ 1 cơ hội để đc way về ngay với wá khứ và sẵn sàng rũ sạch mọi thứ ở hiện tại. Vậy hóa ra mọi thứ ở hiện tại, những thứ bạn đang có và ko ít trong số đó là bạn phải cố gắng để đạt đc là vô nghĩa đối với bạn hay sao? T ko có ý phản đối những suy nghĩ riêng tư của bạn nhưng hãy thực tế nhìn lại hiện tại của bạn xem bạn đã có đc những zì và cố gắng đạt đc nhìu hơn để xứng đáng với những ký ức đẹp đẽ mà mình đã bước wa, để đến 1 lúc nào đó khi nhìn lại bạn thấy mình đã đi đúng hướng.chúc bạn thành công!
ye_r_fabulous^@^
ye_r_fabulous^@^

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 26/11/10, 10:36 am

Làm sao để bạn có thể ở bên tôi mãi mãi, tôi muốn thế, nhưng tôi, chắc sẽ mãi không được thế. Phải chăng là vì tôi quá ích kỉ. Những thứ mình cố giữ lấy thì chúng càng muốn bay cao, bay xa để vuột khỏi tầm với. Thật sự tôi đang khao khát những gì?
Mỗi lần nghe bài hát này tôi lại buồn, cũng chẳng biết tại sao lại thế nữa. Có thể tôi không hiểu hết được cả bài hát, nhưng bài hát này đã mang cho tôi một nỗi buồn đầu đời, đau không thể tả; không thể khóc thành tiếng như tôi vẫn nói.
Tại sao người ta luôn phải từ bỏ những cái cũ, những thứ mà mình đã cất công xây dựng; để rồi lại phải bắt đầu một công trình mới - một công trình mà trong tương lai bạn lại phải rời bỏ nó! Có gì là mãi mãi trên thế gian này?
Love you and love me?

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Bài gửi by NeMo 26/11/10, 12:07 pm

đừng nghĩ tới những gì của tương lai mà ta chưa biết tới minh à. hãy trân trọng thực tại mà mình đang có được đó. hãy tận hưởng tình cảm mà giờ đây đang có, ai mà biết ngày mai xảy ra chuyện gì thì ta cũng không hối tiếc khi mình đã sống hết mình. ông cứ yên tâm là có tui bên ông nè, không dám nói là mãi mãi nhưng làm ông vui vẻ trong thực tại là chuyện mà tôi có thể làm hết sức mình.
NeMo
NeMo
Quản lý mục cảm xúc
Quản lý mục cảm xúc

Danh vọng : 8

http://nemo18192.wordpress.com

Bài gửi by ye_r_fabulous^@^ 26/11/10, 04:17 pm

ko ai biết trước đc tương lai mà người ta chỉ có thể tự lập nên những mục tiêu để hướng tới, để đạt đc, để hy vọng vào một tương lai tốt đẹp hơn.cũng ko ai có thể rũ sạch đc những thứ gọi là kí ức. dù tốt hay xấu nó vẫn là một phần ko thể thiếu trong cuộc đời.thực tế là hiện tại là cái đang có, là cái bạn đang sở hữu vậy thì hãy dành cho nó nhìu time hơn để rồi mai kia khi nó đã trở thành kí ức thì bạn ko thấy tiếc,thấy buồn, thấy gìay vò vì nó nữa.vì time ko đợi chờ ai bao giờ.
ye_r_fabulous^@^
ye_r_fabulous^@^

Bài gửi by Alex 26/11/10, 09:45 pm

khi đã xác định dc con đường mình đi thì việc còn lại là hãy vững bước tiến về phía trước và không hối hận...
Alex
Alex
Ban chủ cái ban
Ban chủ cái ban

Bài gửi by candy24031992 02/12/10, 12:02 pm

aj đó đã nói rằng sai lầm lớn nhất của con người là cứ mãi nhìn về quá khứ, tôi cảm thấy điều đó thật đúng.
vâng,cũng có lẽ nó sẽ tốt khi chúng ta nhìn về quá khứ để biết yêu hơn những gì ở hiện tại và hướng về tương lai...
bạn biết không,cuộc sống đâu phải lúc nào cũng như ta mong muốn,điều quan trọng chính là cách ta đối mặt với nó như thế nào.biết đâu một ngày nào đó bạn sẽ nhận ra rằng bạn đang yêu con đường mà bạn đang bước, yêu những con người mà bạn gặp hằng ngày, yêu những con đường xa lạ mà giờ đã thân quen...Bạn sẽ yêu, tôi chắc đó...
bạn đã nói nếu có cơ hội bạn sẽ đánh đổi mọi thứ hiện giờ để có một người con gái,một thằng cn trai,một mái trường hay chỉ một con chó...theo tôi bạn thật ngốc,ngốc và ngốc.ở đây bạn vẫn có mái trường y dược thương yêu,có những người bạn yb vô cùng dễ thương, thật khó để chấp nhận rằng bạn sẽ đổi chúng tôi để lấy một...con chó!
bạn biết k để vào ngôi trường này mà nhiều người phải cố gắng,phải hy sinh rất nhiều,trong khi bạn có cơ hội học ở đây mà k pit trân trọng...
hãy nghĩ thật kỹ lại đi nha!
tôi thực sự rất vui khi được học ở đây-yb cùng các bạn,mong là bạn cũng sẽ cảm thấy như tôi và yêu quý những gì minh đang có...
candy24031992
candy24031992

Bài gửi by scooby-doo 02/12/10, 12:45 pm

Candy nói đúng,tui cũng hok hối hận khi bc vào mái trường này...nói thật khi ngày đầu tiên đi học mình cảm thấy bỡ ngỡ và e dè(có lẽ vì cách mình vào trường này hok đc danh chính ngôn thuận :( ) và cản nhận đc 1 chút...đằng đằng sát khí nữa,mình cảm thấy sợ.nhưng cảm giác ấy đã mau chóng tan biến vì sự hoà đồng và sự dễ thương của các bạn ^^.túm lại,ông Minh àh,hãy trân trọng những gì mình đang có,nếu hok 1 làn nữa ông sẽ mất tất cả đó!!!!cố lên Love You And Love Me 30218
scooby-doo
scooby-doo
Quản lý mục thư giãn
Quản lý mục thư giãn

Danh vọng : 0

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 02/12/10, 01:03 pm

Hừm, tất cả dù sao cũng đã qua rồi. Tui cũng đang cố gắng rất nhiều thứ, đôi khi cũng cảm thấy rất mệt mỏi; nhưng điều ấy có lẽ đối với tui không còn quan trọng nữa, chỉ cần bên tui có những người bạn thì tất thảy chẳng là gì đối với "Minh ca". hjhj

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Bài gửi by Green 02/12/10, 04:52 pm

Vui được thì vui, hạnh phúc được thì hạnh phúc, yêu là yêu, chia tay là chia tay.
Sống đối với tôi rất đơn giản. Hiểu bản thân cần gì, hưởng thụ những gì tốt đẹp đang có của cuộc sống, quan tâm những người xung quanh, dứt khoát với những thứ cần phải bỏ, k quên những người bạn cũ.

Green

Bài gửi by scooby-doo 02/12/10, 06:14 pm

giống tư tưởng của Chí Phèo wá Love You And Love Me 501123
scooby-doo
scooby-doo
Quản lý mục thư giãn
Quản lý mục thư giãn

Danh vọng : 0

Bài gửi by Green 02/12/10, 10:32 pm

Giết ôg paj giờ. Chí Phèo là sa0 cha nội.

Green

Bài gửi by ye_r_fabulous^@^ 02/12/10, 11:38 pm

Đối với t quan trọng ko phải là cách bạn bắt đầu như thế nào mà là cách bạn kết thúc ra sao! T sống thực tế, luôn coi trọng thực tại,nhưng ko phải là tự tìm cho mình những thỏa mãn tạm thời mà là để cân bằng.thái độ dứt khoát rất tích cực nhưng thật khó để thực hiện nhất là trong tình cảm, là phạm trù dễ lay động và yếu đuối nhất của con người.
ye_r_fabulous^@^
ye_r_fabulous^@^

Bài gửi by Green 03/12/10, 12:14 am

Là giữ lấy cái cũ nhưng k wên đi thực tại. Là dứt khoát nhưng vô tình. Là yếu đuối, tìm cách wên và né tránh nhưng thấy được một trái tim đầy tình yêu. Ta khuyên người nên dứt khoát. Nhưng với ta thì chông gai.

Green

Bài gửi by be_u 03/12/10, 11:14 am

người ta bảo rằng: "nếu bạn bắn vào quá khứ 1 viên đạn thì tương lai sẽ bắn vào bạn bằng đại bác" .......... câu nói ấy dạy cho chúng ta biết quý trọng quá khứ. và nó chưa bao giờ quên quá khứ.............. nhưng........ "quá khứ đã là lịch sử, tương lai là điều bí ẩn, còn hiện tại là món quà, đó là lí do vì sao người ta gọi đó là: present" vì vậy mà nó luôn yêu thương và đón nhận "món quà" ấy. bất kì ai trong cuộc đời, chắc chắn sẽ bỏ lỡ điều gì đó trong quá khứ, nó cũng vậy, bạn cũng vậy. nhưng điều quan trọng là làm sao để cân bằng giữa quá khứ, hiện tại, tương lai..... nếu cứ mãi nuối tiếc về điều gì đó trong quá khứ có thể bạn sẽ lại vô tình bỏ lỡ "món quà" nào đó ở hiện tại. trân trọng quá khứ là đúng, nhưng đừng quên hiện tại bạn nhé!
be_u
be_u

Đến từ : sông Bến Tre nhiều hang cá ngác, đường Ba Vát gió mát tận xương!!!!!!

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 03/12/10, 11:10 pm

Thật khó để giữ một người ở bên bạn mọi lúc mọi nơi. Tôi khao khát có một người nào đó sẽ không rời xa tôi từng phút giây như tôi đã từng, để tôi không cảm thấy quá trống vắng nơi tâm hồn bé nhỏ. Tôi đã học được cách cho đi để rồi nhận lại, nhưng sao điều ấy vẫn không đến với tôi.

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Bài gửi by Green 03/12/10, 11:51 pm

Thử suy ngẫm kĩ: bạn thật sự cần gì?

Green

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content