Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
TIỀN QUỸ LỚP - Page 2 0bc93f7115850c2c

Join the forum, it's quick and easy

Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
TIỀN QUỸ LỚP - Page 2 0bc93f7115850c2c
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Hồi ức về diễn đàn !
by Stevenlinh 31/10/21, 03:45 pm

» Quỹ lớp
by blue_sky 28/08/14, 11:27 pm

» [ĐÃ FIX] TỔNG HỢP TRẮC NGHIỆM SINH LÝ
by trau 23/02/14, 12:35 am

» Một số câu hỏi thi GP
by deheodegameo@gmail.com 05/01/14, 07:33 pm

» THÔNG BÁO HỘI THAO TRUYỀN THỐNG KHOA Y NĂM HỌC 2013-2014
by Stevenlinh 16/11/13, 11:59 am

» Bài giảng Lý đại cương
by hienluong 12/11/13, 11:15 pm

» Bài Giảng GP3 CÔ PHƯỢNG + Lượng Giá
by letanan1994 26/08/13, 08:55 am

» Góc Nhỏ Vinh Danh
by Stevenlinh 23/08/13, 08:50 am

» [SLB] Slide SLB Hô hấp, Tuần hoàn, Tiêu hóa và Chức năng gan
by zzzPandazzz 08/08/13, 09:15 am

» Đề thi GP tham khảo
by TYP 20/07/13, 10:27 am

TIỀN QUỸ LỚP

23
phamnguyen.2608
hoangdat7227
Lotus33_82
Cerberus1707
jiji
Ke_Thu_Ba
jindovn
small star
[LangTuHoi]ImDaTinh
gumihotn
UmiiiMrL
Super Men
blue_sky
18 posters

:: Thông báo :: Lớp

Trang 2 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4  Next

Go down

TIỀN QUỸ LỚP - Page 2 Empty Re: TIỀN QUỸ LỚP

Bài gửi by Cerberus1707 29/11/11, 09:43 pm

What ..... Đền tiền dù 800.000 TIỀN QUỸ LỚP - Page 2 26362 Thằng ôn dịch nào dám ăn trộm >"< ...
Cerberus1707
Cerberus1707
Admin
Admin

Danh vọng : 3

Bài gửi by Super Men 30/11/11, 11:10 am

blue_sky đã viết:
Tiền sách: 500.000
Còn lại: -89.000
Sách gì ý nhỉ? Lớp mình bị ăn cắp dù bữa phát tờ rơi hở? trg mình cũng có kẻ gian ác sao trời
Super Men
Super Men

Danh vọng : 1

Bài gửi by jindovn 30/11/11, 04:07 pm

Các loại sách, đủ cả, vì có nhiều người chưa chịu tự giác nộp tiền sách TT Mô, Sách TT Phôi nữa. Nên khi bị các Bộ môn đòi tiền, tui phải nhờ Quĩ lớp trả giúp thôi. Đâu có gì khó hiểu.
Còn cây dù thì bữa kia làm cái event Hạ Long. Để dù lại qua đêm, bị mấy chú bảo vệ vác đi. Bữa sau Hiếu chạy khắp trường tìm nhưng chỉ thấy 1 cây. Hỏi mấy chú bảo vệ thì mấy chú bảo vệ nói là lấy 2 cây, nhưng sao bi h thấy còn có 1 cây àh, ko bik cây kia ở đâu . . . . => Huề cả làng => Có bắt Bảo vệ đền đc ko?
jindovn
jindovn
Admin
Admin

Danh vọng : 26

Bài gửi by blue_sky 30/11/11, 07:27 pm

Bổ sung:
Tổ 2 đóng thêm: 200.000 (tiền quỹ đợt 50.000/ng)
Tiên quỹ còn lại: 111.000
blue_sky
blue_sky

Bài gửi by Lotus33_82 30/11/11, 07:40 pm

Trí ơi lần sau có đặt sách thì thu tiền trước đi nha,chứ k thu trước có sách rồi có người k đưa tiền lại lấy quỹ lớp ra bù là k được rồi,vì có người đâu có nhận được cuốn nào từ lớp đâu mà phải tự đi photo k à!

Lotus33_82

Danh vọng : 0

Bài gửi by Super Men 30/11/11, 09:14 pm

Hé hé,tui mà thấy sách dày là đi ra ngoài photo luôn. Rẻ hơn tính bằng chúc ýTIỀN QUỸ LỚP - Page 2 784572
Ê Trí nhìn mấy thằng bảo vệ trg mình gian ác lắm. Có khi mấy tay đó gôm luôn hok chừng. Có 1 thằng bữa nào đưa tiền chẵn cho nó nó cũng thồi cho tui 1 đống tiền lẻ. Gru gru. Tức gần chít mà hok làm gì đc
Super Men
Super Men

Bài gửi by jindovn 30/11/11, 10:26 pm

@Lotus: cảm ơn ý kiến nhé, Trí với Thúy đang làm như vậy đây, hihi. Muốn phát sách sớm là bởi vì ko có sách thì sao mấy bạn thực hành được, còn thu tiền sau thì để các bạn thoải mái và để công bằng cho mấy bạn ko có tiền lúc đó, còn sau bữa đó có đóng lại hay ko cũng chưa biết nữa. hix. Thật ra thì cũng có số ít đóng cho Trí, nhưng mà Trí ko có giữ danh sách, với lại Thúy bán nên Thúy thu tiền, thông cảm nha. Thúy hứa là sẽ cố gắng đòi nợ mấy bạn kia để bù lại cho Quĩ lớp trong nay mai. Ko có gì khuất tất đâu, mọi người đừng lo. Sẽ đảm bảo an toàn quĩ lớp và công bằng cho mỗi thành viên mà.
@Lê: làm cái topic Công Khai và Minh Bạch Tài Chính này hay đó, cố gắng phát huy nhé.
jindovn
jindovn
Admin
Admin

Bài gửi by Lotus33_82 02/12/11, 09:39 pm

Sao mà đóng tiền quỹ hoài vậy trời?Đầu năm thu 1 người 50k tính ra cả lớp đóng là khoảng hơn 5 triệu rưỡi rồi.Xài gì mà dữ vậy k biết,tổ chức Olympic này tốn tiền quá mà k biết trường có cộng điểm rèn luyện k nữa.Với lại tui cũng chẳng có tham gia cái tào lao này,mấy bạn tham gia thì được cộng còn những ai k tham gia thì k được cộng,thật là quá tốn tiền chung của lớp.Đề nghị lần sau có tự tổ chức gì thì ai tham gia hãy đóng tiền rồi lấy tiền đó chi.Còn cái vụ Vịnh Hạ Long tui nhớ là lớp trưởng cũng có phân công nhiệm vu rõ ràng là nhóm những người phụ trách việc hậu cần rồi mà,mấy bạn đó không làm tròn thì phải bắt họ tự đóng tiền trả thôi chứ sao lại lấy tiền qũy lớp ra đền được.Còn Haloween nữa ai tham gia thì tự đóng tiền chứ,thâý lớp khác người ta ai tham gia thì đóng mà,lấy tiền quỹ để làm rốt cuộc có giải thì chỉ mấy người tham gia được cộng điểm thôi chứ đâu có cộng cả lớp đâu mà lấy tiền quỹ!!!

Lotus33_82

Bài gửi by Cerberus1707 02/12/11, 10:36 pm

Lotus33_82 đã viết:Sao mà đóng tiền quỹ hoài vậy trời?Đầu năm thu 1 người 50k tính ra cả lớp đóng là khoảng hơn 5 triệu rưỡi rồi.Xài gì mà dữ vậy k biết,tổ chức Olympic này tốn tiền quá mà k biết trường có cộng điểm rèn luyện k nữa.Với lại tui cũng chẳng có tham gia cái tào lao này,mấy bạn tham gia thì được cộng còn những ai k tham gia thì k được cộng,thật là quá tốn tiền chung của lớp.Đề nghị lần sau có tự tổ chức gì thì ai tham gia hãy đóng tiền rồi lấy tiền đó chi.Còn cái vụ Vịnh Hạ Long tui nhớ là lớp trưởng cũng có phân công nhiệm vu rõ ràng là nhóm những người phụ trách việc hậu cần rồi mà,mấy bạn đó không làm tròn thì phải bắt họ tự đóng tiền trả thôi chứ sao lại lấy tiền qũy lớp ra đền được.Còn Haloween nữa ai tham gia thì tự đóng tiền chứ,thâý lớp khác người ta ai tham gia thì đóng mà,lấy tiền quỹ để làm rốt cuộc có giải thì chỉ mấy người tham gia được cộng điểm thôi chứ đâu có cộng cả lớp đâu mà lấy tiền quỹ!!!
- Đề nghị bạn tìm hiểu kĩ mọi việc trước khi phát ngôn, ở đây mình ko muốn tranh luận vs bạn ! TIỀN QUỸ LỚP - Page 2 25232
Cerberus1707
Cerberus1707
Admin
Admin

Bài gửi by jindovn 02/12/11, 10:37 pm

Khoan đề cập đến quyền lợi cá nhân hay tập thể ở đây. Cũng khoan nói đến việc điểm rèn luyện. Cứ xem như những câu hỏi của Lotus, Trí đã ghi nhận. Trí sẽ trả lời một cách thỏa đáng ngay khi Trí biết được những suy nghĩ của Lotus về một số vấn đề như sau. . .
Bây giờ trước khi trả lời đầy đủ cho Lotus, Trí xin hỏi Lotus một câu nhỏ thế này: "Theo Lotus, tiền quĩ lớp thu để làm gì ?". . . Trả lời Trí trước rồi mình sẽ tiếp tục thảo luận nhé.
jindovn
jindovn
Admin
Admin

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 02/12/11, 11:01 pm

"cái tào lao này" Lotus nè, thật sự là hơi bị bức xúc khi đọc tới câu này đó! Đây là những công trình của tập thể lớp mà, bạn có thể là người ít tham gia phong trào của lớp nhưng cũng đừng nên phủ nhận hết mọi sự cố gắng của một tập thể chúng ta chứ. Mình nghĩ là bạn trong lớp nên để lại comment để hiểu nhau hơn. Cái này là ý kiến riêng nhe. Nếu có gì sai thì phản hồi lại nha.
1. Về cái vụ Olympic, tui cũng là một trong những người không có tham gia nè. Nhưng mà tui nghĩ tổ chức cái đó có nhiều mục đích:
+ Phát huy tinh thần đoàn kết của cả lớp
+ Phát hiện tài năng mới cũng như là cơ hội để nâng cao tay nghề tay năng cũ
+ Nghe Trưởng nói là không chỉ những người tham gia thi đấu mà cả những người đi cổ vũ đều được tích góp điểm rèn luyện.
Thêm nữa là tổ chức này có được sự đồng ý của đa số các bạn trong lớp rồi mà. Nếu có ý kiến thì mình nghĩ là nên nói vào lúc hỏi ý kiến thì tốt hơn.
2. Mất dù hôm Vịnh Hạ Long thì no comment, t không có ý kiến... hic hic, lúc ấy phải đi thi làm thiệp òi
3. Vụ halloween nà, tui có tham gia nên ũng không tiện nói nhiều. Nhưng mà trước khi tham gia cũng đã có thông báo trước lớp rằng ai muốn đang kí tham gia để có điểm rèn luyện thì đăng kí, số lượng không hạn định. Đây là cơ hội để tất cả các bạn, những ai chưa tham gia pt nhiều, có cơ hội lấy điểm rèn luyện. Với lại tất cả các bạn tham gia halloween cũng đã bỏ 40k tiền túi để chi cho việc này, nhưng do chi phí quá cao nên chúng tôi mới xin quỹ thêm 300k hỗ trợ.
Chốt lại, tất cả những gì mấy bạn bỏ ra (tiền qũy chẳng hạn) đều trở thành những cơ hội dành cho chính các bạn để kiếm điểm rèn luyện, mình nên nắm bắt nó, đúng chứ lotus. Chúng ta là một tập thể mà, nên có cái gì đó chung chứ, và trong cái chung đó, chúng ta có quyền lợi và nghĩa vụ ngang nhau. Nếu bạn tham gia phong trào nhiều hơn một tí, bạn sẽ hiểu rõ hơn về tập thể và sẽ thấy yêu mọi người trong lớp nhiều hơn, tui nghĩ là vậy.

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Danh vọng : 6

Bài gửi by small star 02/12/11, 11:23 pm

lấy lợi ích cá nhân để chỉ trích ng khác . hay thật
small star
small star

Bài gửi by hoangdat7227 02/12/11, 11:36 pm

Lotus chỉ biết nhìn về 1 phía thì bạn chẳng nhận ra được gì đâu! Những điều bạn nói cũng đủ hiểu bạn chả hiểu gì về tinh thần tập thể rồi. Có cái tập thể để làm gì? nếu nó không cần thiết thì người ta tạo ra nó để làm gì? bạn sống trong tập thể mà lúc nào cũng nghỉ cho riêng mình thế ah.

hoangdat7227
Quản lý mục thư giãn
Quản lý mục thư giãn

Bài gửi by hoangdat7227 02/12/11, 11:47 pm

"Với lại tui cũng chẳng có tham gia cái tào lao này,mấy bạn tham gia thì được cộng còn những ai k tham gia thì k được cộng"
Không tham gia thì không được cộng điểm, chuyện đó đương nhiên! chả lẽ ngồi ở nhà rồi cũng muốn được điểm sao bạn Lotus.
Mà bạn là ai? có đủ can đảm nói tên mình k?

hoangdat7227
Quản lý mục thư giãn
Quản lý mục thư giãn

Bài gửi by UmiiiMrL 03/12/11, 12:18 am

mấy bn đừng nói z, t ko bênh ai cả . Cứ xem comment của Lotus là 1 ý kiến riêng thoy.. Lớp trăm mấy người làm sao mà thống nhất ý kiến dc.. Mấy bn là quan võ, thì người ta là quan văn, ko thể nào trách người ta dc, như thế là bảo thủ ý kiến của mình ! Trưởng sẽ hỉu và giải quyết vấn đề 1 cách hợp lí cho mọi người thoy mà ! Chờ tin Trưởng TIỀN QUỸ LỚP - Page 2 364988687
UmiiiMrL
UmiiiMrL
Ban chủ cái ban
Ban chủ cái ban

Danh vọng : 12

http://amway.forum-viet.com/

Bài gửi by UmiiiMrL 03/12/11, 12:20 am

hoangdat7227 đã viết:"Với lại tui cũng chẳng có tham gia cái tào lao này,mấy bạn tham gia thì được cộng còn những ai k tham gia thì k được cộng"
Không tham gia thì không được cộng điểm, chuyện đó đương nhiên! chả lẽ ngồi ở nhà rồi cũng muốn được điểm sao bạn Lotus.
Mà bạn là ai? có đủ can đảm nói tên mình k?
Qua cách nói chuyện + nội dung comment thì t biết Lotus là ai. Nhưng t ko nói, đó là quyền của họ ^^
Chuyện ĐRL là 1 vấn đề nhạy cảm ! No cm
UmiiiMrL
UmiiiMrL
Ban chủ cái ban
Ban chủ cái ban

Danh vọng : 12

http://amway.forum-viet.com/

Bài gửi by Lotus33_82 03/12/11, 07:05 am

Quỹ lớp dùng để phục vụ cho những gì mà chi cho tất cả lớp đều có quyền lợi chung đó,ai cũng đều như nhau chứ k cho riêng bất kì cá nhân hay nhóm người nào.Nói tóm lại tui chẳng bận tâm đến ĐRL-nó chẳng có ý nghĩa gì đối với tôi,miễn là k bị đến mức xếp loại kém để bị đình chỉ học tập là được rồi.Mà chắc k bao giờ đến mức đó vì tôi đi học đầy đủ và dám khẳng định là k vi phạm gì về nội quy trường lớp cả.Việc tôi muốn nói ở đây là chi quỹ phải đúng trường hợp kìa,còn nêu ĐRL chỉ là 1 ví dụ thôi!
@Nhựt Linh:bạn thật sự biết tui là ai mà khẳng định hay vậy?Nếu bạn nói chính xác tui sẽ thừa nhận mình là ai,bây giờ tui cũng chẳng sợ gì cả,quá lắm thì bị người ta ghét thôi.Mà nghe được bạn nói vậy tôi cũng thấy vui vì ý kiến của mình cũng có người công nhận,chứ không như 1 số người quá bảo thủ.
@khác:tuik nói cho bản thân mình mà có 1 số người thấy vậy.Hãy xem như tui là đại diện cho những người đó đi.
@Minh:nói thật bạn đừng buồn chứ olympic mà nói là để tổ chức giao lưu thể hiện sự đoàn kết lớp mà k cộng ĐRL thì chẳng có bao nhiêu người tham gia đâu.

Lotus33_82

Bài gửi by phamnguyen.2608 03/12/11, 09:13 am

@Lotus: chào bạn, có lẽ hum wa tui là người đầu tiên đọc được những bài reply của bạn về vấn đề này nhưng tui hem mún cmt vì sợ mình là người nóng nảy nên dễ gây mất hòa khí trong lớp. Nhưng có lẽ bi h cho tui reply zài đìu nhen. If có đụng chạm hay làm wá vấn đề, v.v… thì mong bạn bỏ wa! Thanks trước!
* Đầu tiên thì cũng củm ơn bạn đã nói thẳng ý kiến của mình để mọi người bik và qua đóa thấy Trưởng cũng đã có vài thay đổi tích cực trong quản lý lớp. Thanks bạn!

1. Về quỹ lớp: tui thấy Lê cũng đã cố ý lập topic này để giải trình, minh bạch tiền quỹ trước mọi người là để tránh việc lu bu về tiền bạc (chiện zễ gây bất hòa nhứt). Tui thấy những việc chi và thu của Quỹ lớp cũng ko có gì wá đáng wá mức như bạn nói. If bạn nói chi zì zữ zậy trùi thì có lẽ bạn chưa đọc kỹ hết phần giải trình of Lê roài đóa! ^^nNhư ý bạn thì khi nào có quyền lợi chung cho 112 người hết thì Quỹ mới đc chi đúng ko? Như vậy theo tui thì cần gì lập quỹ tại vì tui dám chắc với bạn là sẽ ko bao h có dịp nào để có thể xài quỹ như vậy.
Để thực hiện theo ý bạn thì mỗi lần có dịp gì phải liên quan đến tiền bạc thì mình hãy thu từ người từ người 1 ák?!
(Chắc chìu nay chắc tui phải đem 30K vào lớp trả lại cho quỹ tiền tổ chức thi thử bữa hôm vì nó đâu có phục vụ lợi ích cho 112 người, đúng ko?)
Nói túm lại, theo tui tiền quỹ là tiền mọi người cùng chung lại góp vào để thực hiện những vẫn đề của cả lớp, miễn là vấn đề tập thể (có nhìu người, ko phải vì 1 người) và qua đóa thể hiện sự đoàn kết. Và theo nhận xét of riêng tui thì việc thu quỹ như vầy chỉ thiếu sót 1 điểm là chưa giảm cho những bạn có hoàn cảnh khó khăn (tui bik Trưởng cũng đang lên kế hoạch để giải quyết vấn đề đóa, bạn Lotus có thể đăng ký-nếu thấy cần)!
2. Về ĐRL: có lẽ tui giống bạn, có thể năm nay ĐRL của tui chỉ tầm 60~65đ. Nhưng ý kiến của bạn về ĐRL, về Olympic tui thấy hình như trái ngược nhau xíu? Bạn nói bạn ko wan tâm ĐRL muh bạn lại wan tâm việc Olympic có cộng điểm hay ko? Hình như bạn chưa biết mục đích thực sự của Olympic kỳ này, đâu phải ĐRL đâu muh là chọn người để thi giải Khoa và đồng thời xây dựng sân chơi cho tập thể lớp để hỉu nhau hơn. Bạn ko thấy qua Olympic chúng ta đã bík hơn về các bạn trong lớp àh?! Muh tui thấy Olympic cũng hơn 2/3 lớp tham gia -> ko phải là việc chung của lớp -> ko thể chi Quỹ được àh?!
Về cái Olympic, cộng mỗi lần có 0.25đ thì coi như chả có roài. Bạn thử hỏi vài người xem họ tham gia Olympic vì cái gì? Có phải tại ĐRL hay ko (Riêng tui thì tham gia để koi mình tới đâu và mục đích là có 1 cái huy chương đầu tiên trong đời vậy thui).
3. Về việc mất dù: có nhóm hậu cần, nhưng cây dù hok lẽ bắt mấy bạn rinh về nhà roài bữa sau rinh zô? Bỏ trong trường có BV thì yên tâm hơn nhưng lỡ mất thì ko lẽ đổ hết lên đầu họ (tui bên nhóm Vệ sinh, ko phải hậu cần). Việc chi Quỹ đền thì cũng là việc lớp “hoạn nạn có nhau” thui! Thử hỏi đợt nì muh bắt mấy bạn hậu cần trả tiền dù thi thử hỏi ai dám tham gia nữa?! ><” (muh nhóm hậu cần cũng là đông người -> ko phải là việc chung của lớp -> ko thể chi Quỹ được àh?!).
Có lẽ tui hơi wá dài dòng (có thể lạc đề) và hơi nóng tính, nhưng mong bạn hỉu cho. If bạn ko đồng ý với những ý kiến of tui thì có thể gặp tui, PHẠM TRỌNG NGUYỄN – 0932.804.307 HOẶC VÀO LỚP, TUI NGỒI BÀN 3 Ở DÒNG GIỮA, CẠNH BẠN NGỌC! (nếu tui nói đụng chạm bạn hoặc tui nói sai, bạn có thể lên wánh tui cũng đc, uk! Tui chịu trách nhịm về lời nói of mình)! Còn bạn có ý kiến về việc sử dụng Quỹ tốt hơn thì bạn có thể liên lạc với Trưởng để đề ra ý kiến hoặc lên làm Thủ Quỹ (tại tui thấy Lê cũng banh xác zụ Quỹ này roài) ^^ (tui nói cái nì là thực, ko có ý bới móc hoặc mỉa mai bạn).
Thân!
phamnguyen.2608
phamnguyen.2608

Danh vọng : 96

http://12lh-cvt.4rumer.com

Bài gửi by Super Men 03/12/11, 03:10 pm

Lotus à,tuy là tui rất thích cái cách nói chuyện thẳng thắn của ban. Nhờ những lời nói thằng thắn của bạn thì mọi chuyện mới rõ rành minh bạch,nó giúp chúng ta cùng ngồi lại giải quyết từng vấn đề để rồi giúp YB ngày càng hoàn thiện hơn nữa. Nhưng.. bạn đã sai rồi:
- Sai lầm thứ I của bạn là khi khi bạn nói mất dù phải đổ lỗi cho nhóm hậu cần. Bạn có tham gia vào nhóm đó ko? Bạn có phải dữ cây dù đó ko mà bạn hiểu được căn nguyên của sự việc. Khi ko tham gia thì bạn đừng có đứng ngoài phán những câu lạnh nhạt đến mức vô tình như vậy (tôi ko thuộc đội hậu cần đâu nhé). Bạn nên biết đó là những tình nguyện viên hết sức nhiệt tình của lớp ta,nhờ có họ mà công việc mới trở nên suôn sẻ được. Họ làm việc có vụ lợi gì đâu? Không được hưởng lợi gì thì tại sao lại bắt người ta trả tiền được chứ. Bạn nói như thế sau này ai dám làm việc cho lớp nữa chứ. Hay là bạn định sẽ làm thay tất cả những việc mà người khác ko làm và bảo đảm rằng sẽ hoàn thành xuất sắc 100% nhiệm vụ? Lúc đầu tôi thấy chả có ai đăng kí vào nhóm hậu cần cả,có được vài người tham gia là may lắm rồi.
- Sai lầm thứ 2 của bạn là khi nói Olympic là tào lao. Cứ cho là vậy đi thì đó chỉ là đối với bạn thôi. Đối với nhiều người và bản thân tôi thì nó thực sự rất bổ ích đó chứ. Bạn có biết là tôi đã tự hào đến mức nào khi đem chiến tích của lớp để khoe với bạn bè của tôi ko? Và ĐRL, nó chả quan trọng gì, khi tham gia tôi chỉ nghĩ là vui chơi hết mình cái đã. Kết quả đạt được thì sao? Rất nhiều cảm xúc trong tôi nhưng có lẽ điều tôi thấy vui nhất là được cùng nhau tranh tài với mọi người và... khẳng định chính mình. Tôi cũng hiểu là khi bạn ko tham gia mà bị mất tiền cho người khác chơi thì có lẽ bạn giận cũng phải. Nếu bạn ko tham gia thì suy nghĩ của bạn có thể khác. Nhưng đừng có tự cho là mình đúng,suy nghĩ của bạn quá chủ quan. Vậy thì sau này nếu có hoạt động nào như vậy thì bạn cứ ý kiến đi để mọi người khỏi thu tiền bạn nhé.
Cái số tiền quỹ nhỏ nhoi so với những thành công chúng ta đạt được nó chả là gì cả. Nếu vì tiếc rẻ quá mà chê những hoạt động đó chả ra gì thì thôi tôi nghĩ như vầy:những phần mà bạn cảm thấy đã bị tước đoạt vô căn cứ ý, cứ tính cho tôi. Tôi sẵn sàng trả thay những phần đó cho bạn.

@Nguyễn nói cũng đúng:quỹ lớp ko phải lập ra để dùng cho cả lớp đâu. Quả thực là sẽ ko bao giờ có chuyện đó. Ngay cả khi đi du lịch thì cũng ko phải cả lớp đi đầy đủ nữa ấy chứ.
À tôi có ý này hay lắm nè:
Bạn bức xúc như vậy thì nên đề cử trước lớp chúng ta là:chỉ thu tiền quỹ thu những người tham gia hoạt động thôi. Những người ko tham gia thì ko phải đóng tiền. Và bất cứ việc làm gì của lớp liên quan đến tiền quỹ như photo tài liệu,tổ chức thể thao...thì những người đó sẽ ko tham gia cùng. Như thế có công bằng chưa nào? Để xem khi ấy có bao nhiêu người đồng tình với bạn nhé.
Super Men
Super Men

Bài gửi by Lotus33_82 03/12/11, 07:19 pm

Tui quan tâm đến việc ĐRL của Olympic có cộng k là nếu có cộng thì tổ chức ra cũng coi như tạm được mà k cộng thì tổ chức ra làm gì nhỉ-để tốn tiền à.Mấy bạn muốn giao lưu,vui chơi thì đã có mấy câu lạc bộ thể thao do lớp tổ chức rồi đó,cần gì phải có Olympic làm gì cho nó tốn kém.Còn vấn đề tổ chức ra nó để chọn người nào tham gia hội thao khoa y thì đâu có cần thiết.ai tự thấy mình có khả năng thì đăng kí tham gia thôi vào hội thao thôi.Còn vụ cây dù thì tui k bắt mấy bạn đem về để trong trường cũng được nhưng tại sao mấy bạn k nói với bác bảo vệ một tiếng trước là cho tụi con để cây dù ở tạm trong trường qua đêm thì đâu có ai khiêng đi nếu mà mấy bạn cất nó gọn vào một chỗ.Mấybanj cứ để đại ở đó thì sao mà k mất.
Mấy bạn nghĩ sao mà nói k bao giờ có việc gì chi cho cả lớp được.Ex:photo lịch thực tập,thời khoá biểu của từng học kì,tiền mua card dt để Trí nt cho lớp,đăng kí nhận bảng điểm ở phòng đào tạo vào cuối mỗi năm học,photo tài liệu trong quá trình học nếu thầy cô yêu cầu(nhóm av 2 chẳng hạn),chi cho các dịp lễ ( 20/10,20/11,8/3,26/3),etc...

Lotus33_82

Bài gửi by jiji 03/12/11, 08:12 pm

hehehe. thôi qua nói lại mãi cũng ko ai chịu thua ai, bữa nào zô lớp vài chục mặt một lời nói với nhau bằng tình cảm chân thành đi! hehehe.
jiji
jiji

Danh vọng : 32

Bài gửi by Cerberus1707 03/12/11, 08:56 pm

- Thật là ... có những người ngôn từ trước sau bất nhất mà lại ko chấp nhận là mình có khuyết điểm ... cứ hỏi tại sao ko như vầy, tại sao ko như nọ ... bạn có hiểu rằng để ng ta chấp nhận lời nói của mình thì bạn phải đứng ra làm gương trước ko ?! Mình chỉ đơn cử chuyện cây dù(Vì mình cũng thấy choáng khi tiền dù tới 800k), bạn là người thik đặt ra câu hỏi nên mình cũng sẽ hỏi bạn vài câu thôi: lần đó bạn có đi tham gia vận động cho VHL ko !? Bạn có thấy mệt ko ?! Bạn có ở lại tới khúc cuối - lúc dọn dẹp ko ?! Nếu có thì tại sao bạn lại ko góp ý mọi người về chuyện cây dù ?! Nếu ko thì tại sao bạn lại về sớm ?! Bạn cảm thấy mệt nên muốn về sớm để nghỉ ngơi ?! Tại sao bạn ko nghĩ mọi ng ai cũng mệt chứ ko riêng gì bạn !? Lúc bạn mệt mỏi thì đầu óc bạn có còn minh mẫn đc ko? Trước khi nói những lời đó thì bạn có thật suy nghĩ kĩ càng ko ?! Nếu 8k tiền đền cây dù (800k/100 = 8k/1ng) đối vs bạn thật ko xứng đáng (có lẽ nó ko nhỏ, cái này mình có thể hiểu vì mình tuy có gia đình ở đây nhưng cũng đã trải qua cảm giác của 1 vài bạn ở trọ rồi, 8k có lẽ đc 1 bữa cơm đúng ko) vậy thì hãy nói vs mình, mình sẽ hoàn trả nó lại cho bạn = chính tiền túi của mình! Nếu sau khi bạn hiểu là với 8k đó, BCS và tập thể lớp chúng ta rút ra đc những kinh nghiệm, bài học quí báu thì bạn có thể vui vẻ chấp nhận và cùng chúng mình đoàn kết, bạn và mình có thể cùng giúp lớp trở thành một tập thể ngày càng vững mạnh chứ ?! Nếu bạn nghĩ như vậy thì bạn có thể viết vài lời cho mình chứ ?!
- Chân thành cám ơn bạn - 1 thành viên YB-K36!!!
Cerberus1707
Cerberus1707
Admin
Admin

Bài gửi by 23 03/12/11, 09:42 pm

quốc anh nói chuyện càng ngày càng hay, tôi đồng ý với Công và Nguyễn. một tập thể lớp luôn đoàn kết, tôi tự hào vì mình được học lớp ybk36, vì lớp chúng ta là một tập thể năng động đoàn kết hơn các lớp khác rất nhiều.
23
23
Admin
Admin

Danh vọng : 6

Bài gửi by small star 03/12/11, 09:52 pm

thôi ! nói nhiều làm j ??? nói chiện mà chẳng biết mình đang nói chiện với ai thì nói làm j cho mệt ? đừng tạo scandan cho nó nữa ! nếu vì YB thì hãy im lặng , không nói j nữa !
small star
small star

Bài gửi by Lotus33_82 03/12/11, 10:26 pm

Tôi cũng về rất trễ nhưng vì k ở trong nhóm hậu cần nên k góp ý.Vấn đề tiền bạc đối với tôi k quan trọng,cho dù lần này có kêu tôi đóng hơn 20k tôi cũng hoàn toàn ok nếu từ đây quỹ chi vì quyền lợi chung của cả lớp.Tôi muốn thông qua những sự việc xảy ra lần này BCS nên nhìn nhận lại về những gì mình đã làm đúng & sai trong việc thu chi quỹ thôi chứ k có ý gây mất đoàn kết gì cả.Tính tôi thẳng thắn nên thấy sao thì nói vậy thôi.
@Đấu:tôi k hoàn toàn đồngi ý với ý kiến của bạn cho lắm.Thấy vậy mà chưa chắc đã vậy đâu!

Lotus33_82

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4  Next

- Similar topics

:: Thông báo :: Lớp