Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
cùng viết truyện nha! 0bc93f7115850c2c

Join the forum, it's quick and easy

Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
cùng viết truyện nha! 0bc93f7115850c2c
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Hồi ức về diễn đàn !
by Stevenlinh 31/10/21, 03:45 pm

» Quỹ lớp
by blue_sky 28/08/14, 11:27 pm

» [ĐÃ FIX] TỔNG HỢP TRẮC NGHIỆM SINH LÝ
by trau 23/02/14, 12:35 am

» Một số câu hỏi thi GP
by deheodegameo@gmail.com 05/01/14, 07:33 pm

» THÔNG BÁO HỘI THAO TRUYỀN THỐNG KHOA Y NĂM HỌC 2013-2014
by Stevenlinh 16/11/13, 11:59 am

» Bài giảng Lý đại cương
by hienluong 12/11/13, 11:15 pm

» Bài Giảng GP3 CÔ PHƯỢNG + Lượng Giá
by letanan1994 26/08/13, 08:55 am

» Góc Nhỏ Vinh Danh
by Stevenlinh 23/08/13, 08:50 am

» [SLB] Slide SLB Hô hấp, Tuần hoàn, Tiêu hóa và Chức năng gan
by zzzPandazzz 08/08/13, 09:15 am

» Đề thi GP tham khảo
by TYP 20/07/13, 10:27 am

cùng viết truyện nha!

conangdethuong
Ke_Thu_Ba
Lữ Khách
Stevenlinh
be_u
9 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

cùng viết truyện nha! Empty cùng viết truyện nha!

Bài gửi by be_u 12/07/11, 09:54 am

umh....tức là mọi người cùng tham gia viết 1 câu chuyện. người viết sau sẽ viết tiếp nối theo ý tưởng của mình từ đoạn truyện của người trước đó. bạn có thể tạo ra những nhân vật mới, những tình tiết truyện, tâm lí, cảm xúc, tính cách nhân vật, và cả hoàn cảnh hay những sóng gió xảy ra cho nhân vật mà bạn thích.
mong các bạn hãy cùng tham gia nhé. à, mong các bạn ngiêm túc, đừng spam nhé!
ủng hộ nha các bạn!^.^
be_u
be_u

Danh vọng : 6
Đến từ : sông Bến Tre nhiều hang cá ngác, đường Ba Vát gió mát tận xương!!!!!!

cùng viết truyện nha! Empty Re: cùng viết truyện nha!

Bài gửi by be_u 12/07/11, 10:11 am

xin mạng phép mở hàng nhé! (mong là không bị ế!)

Phần 1:
Dương choàng tỉnh giấc sau một đêm không mộng mị. Ánh nắng sớm mai nhẹ nhàng len qua ô cửa sổ tỏa hơi ấm khắp căn phòng trọ bé nhỏ. Nhưng nó cảm thấy lạnh lẽo và mệt mỏi vì những suy nghĩ mông lung đang chiếm lấy tâm trí nó. Nó đứng dậy, mở cửa sổ và nhìn ra ngoài, gió khẽ lùa nhẹ qua làn tóc rối. Phía xa kia là nơi anh đang ở, chắc giờ này anh đã thức dậy và cũng đang nghĩ về 1 người ở nơi xa, mà nó biết chắc rằng không phải là nó.
Đêm qua nó thức thật khuya bên máy tính, lên mạng và đọc những chia sẻ từ anh. Anh đang yêu, yêu 1 người con gái khác, anh vui, buồn và nhớ nhung. Nó bổng thấy mình ngốc quá. Sao cứ mãi tò mò và tìm hiểu về anh, sao cứ mãi đuổi theo trong vô vọng. Dẫu biết rằng không hề hi vọng nào điều gì. Dẫu hiểu rằng anh không thuộc về nó và dẫu đã từ bỏ từ lâu. Nhưng không hiểu sao nó lại không thể từ bỏ thói quen tìm hiểu về anh, không thể bắt đôi mắt mình không trộm nhìn anh, không thể không quan tâm và nhung nhớ và đôi khi nó cũng mộng mơ………
Có lúc nó thầm trách anh sao không thử 1 lần nhìn lại, phía sau lưng anh luôn có nó ủng hộ và đợi chờ, sao anh cứ mãi đuổi theo bóng hình của người con gái mà anh biết rằng “người ta đã có người thương”. Nhưng rồi nó cũng nhận ra rằng nó cũng giống như anh vậy, và rồi nó tự nhủ lòng dừng lại, quay về phía sau lưng tìm kiếm 1 người khác đang hướng về phía nó….nhưng nó không tìm được, nó vẫn cô đơn như thế và nó cứ đi 1 vòng tròn lớn rồi lại hướng về anh 1 cách vô tình như thể định mệnh bắt nó phải yêu anh……….

=> người con trai ấy là ai? anh ấy là người như thế nào? anh ấy có tình cảm gì với Dương? và người con gái "đã có người thương" là ai? Dương là cô gái như thế nào? cô có thật sự cô đơn? liệu cô sẽ có được tình yêu cho riêng mình hay không?
có quá nhiều nghi vấn còn chưa sáng tỏ, và chính bạn là người tháo gỡ những gút mắt ấy bằng chínhquan điểm, ý tưởng của mình. câu chuyện tiếp theo là do bạn đấy! cùng viết truyện nha! 989924
be_u
be_u

Bài gửi by Stevenlinh 12/07/11, 12:33 pm

Thời áo trắng, Dương đã từng mơ ước có cho mình một tình yêu đẹp, lãng mạn và đời thường, như cái cách mà đứa con gái nào cũng thường hay mộng mị. Nó mơ đến một anh chàng đẹp trai, dịu dàng và lãng mạn. Anh sẽ đưa nó dạo quanh thành phố trên những con đường đầy hoa, không quên buông ra những lời có cánh. Một cuộc sống bình dị sẽ đến với hai đứa. Anh, em, và những đứa trẻ...
Dương bước vào Giảng đường Đại học, mang theo biết bao hoài bảo về một nghề nghiệp vững vàng và dĩ nhiên là một tình yêu nồng thắm. Và rồi nó gặp anh, ngay khi nó bước chân vào nhà trọ. Có lẽ nó sẽ chẳng chú ý đến anh ngay, nếu như anh không cười, một nụ cười trìu mến, và nói mấy lời với nó: "Chào cô bé, em mới đến à? Anh tên Nam. Rất vui được làm bạn cùng nhà trọ với một người xinh như cô bé." Dương không cười, bởi một chút giật mình và cũng vì nó đã quen với cái kiểu tán tỉnh rất ư là tầm thường của mấy gã con trai. Nhưng nó cũng đáp lại: "Vâng, chào anh".

Được sửa bởi DangNguyenVuLinh ngày 12/07/11, 01:09 pm; sửa lần 1.
Stevenlinh
Stevenlinh
Quản lý Đoàn-Hội
Quản lý Đoàn-Hội

Danh vọng : 16

Bài gửi by Stevenlinh 12/07/11, 12:58 pm

Anh không đẹp trai như nó tưởng tượng, nhưng cũng ưa nhìn và cũng rất phong độ. Anh nhanh chóng đến bên hai mẹ con nó và cất tiếng:"Chú chủ nhà đi vắng, nhờ cháu đón người mới đến trọ. Để cháu đưa bác với em vào phòng mới." Rồi anh nhanh nhảu xách phụ hai mẹ con tôi đến phòng. "Bác và em có cần gì cứ gọi cháu"-anh nói. Rồi anh lại cười, một nụ cười thân thiện như lúc nãy. Nhưng với Dương, nụ cười này đã bớt đi cái vẻ lạ lẫm và lộ liễu ban đầu của nó, giờ nó có chút gì đó gần gũi hơn.
Giờ thì Dương đã biết đôi chút về anh qua vài lần trò chuyện. Anh là một sinh viên năm nhất của trường Đại Học Y Dược Cần Thơ ngành BSĐK. Nó ngưỡng mộ anh bởi cái nghề mà anh đang theo học, một nghề nghiệp của sự cao cả và là một nghề có thể hái ra tiền. Nhưng điều làm nó thích thú nhất là anh cùng quê với nó. Một tỉnh nghèo của vùng sông nước mênh mông.
Mỗi lần tiếp xúc với anh, nó lại có cảm giác vui vui lạ, và có một chút gì đó bình yên. Anh học giỏi và hiểu biết cũng nhiều. Nó thường xuyên nhờ anh chỉ bài cho nó. Và lần nào cũng vậy, anh đáp lại sự nhờ vả đó bằng một nụ cười và một sự nhiệt tâm. Nó bắt đầu cảm thấy muốn được gặp anh nhiều hơn, muốn được tìm hiểu thật nhiều thứ về anh, và nó nhớ đến chàng hoàng tử thời cấp ba của nó...
Stevenlinh
Stevenlinh
Quản lý Đoàn-Hội
Quản lý Đoàn-Hội

Danh vọng : 16

Bài gửi by Lữ Khách 12/07/11, 07:46 pm

... Rồi hằng ngày, khu nhà trọ vốn yên tĩnh lâu nay lại rộn vang tiếng cười nói vào buổi chiều của một đôi sinh viên. Anh có thể khiến Dương ngồi hằng giờ với những câu chuyện cười của mình, những kinh nghiệm sống phong phú của một anh chàng sinh viên sống xa nhà khiến nó đi hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác.
Lữ Khách
Lữ Khách

Danh vọng : 0

Bài gửi by be_u 15/07/11, 08:53 am

sao hỏng có ai viết tiếp hết vậy?
be_u
be_u

Bài gửi by be_u 15/07/11, 09:25 am

và cũng chính anh đã cho nó biết được thế nào là ước mơ và phấn đấu hết mình vì ước mơ đó. anh đã giúp nó vượt qua nhiều khó khăn để tìm lại và chạm tay đến ước mơ đã ấp ủ từ lâu mà nó chưa bao giờ nghĩ là sẽ trở thành hiện thực. vậy mà giờ đây chân nó đang bước đi trên con đường dẫn tới ước mơ ấy, dù chỉ là những bước chân đầu tiên, dù đường còn xa, dù không trọn vẹn lắm, nhưng nó luôn cố gắng và tự nhủ lòng: cố lên đi, sắp rồi, sắp tới rồi..........

bộp, Vân vỗ vào vai làm nó giật mình.
- sao? đang nghĩ tới ai đó? nhìn thẩn thờ thế kia chắc lại nghĩ đến "người ta" rồi chứ gì?
- đâu? nghĩ tới ai đâu? làm gì có!
- thôi đi cô nương. đừng có giấu. biết nhau quá mà!
nó khẽ cười.
- mơ mộng đủ rồi đó, lo mà đi học đi chứ!
ừ, phải đi học thôi, phải tiếp tục thực hiện ước mơ của mình chứ!
nó khẽ liếc sang Nguyệt đang còn cuộn mình trong chăn vô tư lự! ước gì mình được như Nguyệt....

đạp xe nhanh đến trường mà lòng nó vẫn cứ miên man. 1 năm qua, 1 năm phấn đấu vì ước mơ sao? giờ đây nó cũng là 1 sinh viên năm nhất ngành mà nó yêu thích: BSĐK. 1 năm qua đã quyết định hơn 20 năm tiếp theo của cuộc đời nó, 20 năm học và trở về quê hương làm việc. dù sao thì nó cũng không hối hận vì những gì đã trãi qua trong hơn 1 năm qua, không hối hận vì đã chọn con đường này, vì đã theo đuổi ước mơ màu áo trắng..........
be_u
be_u

Bài gửi by be_u 17/09/11, 10:02 am

lâu ghê hỏng ai viết tiếp vậy? ế quá đi! chừng nào câu chuyện sẽ kết thúc được đây? hỏng lẽ mình be_u viết hoài cũng ngại. lại hỏng thường lên đễn đàn nữa.
be_u
be_u

Bài gửi by be_u 17/09/11, 10:18 am

vòng xe cứ đều dặn quay hướng về ngôi trường thân yêu...........(quay đều, quay đều, quay đều............két!!!!!!!!). nó bất giác thắng xe lại như 1 phản xạ tự nhiên. Nam! là Nam. từ ngày anh chuyển nhà trọ Dương rất ít gặp lại anh, nhớ nhiều, nhưng nó thật sự lúng túng không biết sẽ đối mặt với anh thế nào đây?
Dương nhìn theo hướng anh, nhìn theo dáng hình anh quen thuộc.nhưng dường như anh có gì đó khác, anh đã thay đổi................
be_u
be_u

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 17/09/11, 11:51 am

Để tui viết tiếp cho...
Dương cảm nhận được điều gì đó khác lạ từ anh, vội chạy theo réo rắt tên của anh. Vừa chạy, Dương vừa nghĩ...
- Không biết Nam sẽ phản ứng thế nào khi gặp lại mình đây nhỉ? Chắc là sẽ ngạc nhiên lắm. Bởi vì mình đẹp hơn trước mà... Haha... chắc anh ấy sẽ ấn tượng lắm với thân thể đầy đặn hơn trước của mình, hôm qua mình cũng mới đi chăm sóc da đây mà, chắc là sẽ thích lắm...- Dương chợt suy nghĩ mong lung, đôi chân nhảy chân sáo, ánh mắt long lanh mơ mộng...
Bẹp... chợt có cái gì đó níu chân Dương lại. Đó là sợi dây căng ngang vườn nhà người hàng xóm. Dương vấp phải nó, nó đứt làm đôi và Dương thì bị một cú ngã đau điếng... Bỗng một anh chàng đẹp trai xuất hiện. Dương đưa tay ra cho anh ấy đỡ dậy. Nhưng dường như có một sự hiểu nhầm nào đó. Anh chàng chạy vụt qua Dương, chẳng màng quan tâm đến cô nàng đang đau điếng và đỏ mặt vì ngại ngùng...
- Nam à, tối nay về nhà sớm nghe, tớ làm đồ ăn chờ Nam đó.
Vẫn chưa hết bất ngờ - Người ấy là ai ấy nhỉ? Sao lại nói chuyện thân mật với Nam thế kia? - Dương cố gượng dậy, bước đi khập khiễng vì chân vẫn còn đau lắm lắm... Cố gượng theo từng bước chân của Nam và người lạ mặt đẹp trai, Dương kiên nhẫn quan sát... Bỗng chốc phát hiện ra điều gì đó, Dương giật bắn người. - Có thứ gì đó đâm vào tim nghe nhói quá nhỉ? - Dương không còn đủ bình tĩnh để giữ vững thân thể yếu ớt trên đôi chân đang run rẩy được nữa. Hai người ấy đang nắm tay nhau, cảnh tượng ấy hiện ra ngay trước mắt Dương, không có gì có thể khác hơn được...

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Bài gửi by be_u 28/09/11, 09:30 pm

ôi! Dương của tui, ôi, Nam cua Dương! thấy ghét quá đi! với tính cách của Dương mà tui đã "phát họa" thì làm sao hành động vậy được?
đáng ghét quá đi! làm sao viết tiếp theo ý mình bây giờ?
tên Ke_Thu_Ba đáng ghét kia, hãy chờ đấy. ta sẽ viết tiếp cho mà xem!!!!!!!Grừ, grừ...!!!!
be_u
be_u

Bài gửi by be_u 28/09/11, 09:37 pm

Dương ngẩn người, có 1 ý nghĩ không hay chợt lướt qua đầu cô. sao......sao lại như thế? sao nhìn giống "cái kiểu" của thằng.........(Ke_Thu_Ba) trong lớp mình quá vậy ta??? Dương vội lắc đầu xua tan cái ý nghĩ tồi tệ đó. không, không thể, không thể nào lại như thế được. nhưng D có thể làm gì vào lúc này kia chứ. nó đứng dậy, quay lưng...............
be_u
be_u

Bài gửi by be_u 28/09/11, 09:42 pm

D vừa rời khỏi. 2 bàn tay "ngay lập tức" rời nhau.
- mày làm tao thấy ghê quá đi. tự dưng lại đi diễn cái trò "điên khùng" này chi không biết. may là xung quanh đây không có ai đó. có ai thấy là chết tao, tao còn "vợ con nheo nhóc" ở nhà chờ đó.
- được rồi tao xin lỗi mà. tao bất đắc dĩ lắm mới phải làm như vậy. tao thật sự không còn cách nào khác. mày biết là tao có lí do riêng mà!
be_u
be_u

Bài gửi by conangdethuong 28/09/11, 11:18 pm

Dương lang thang bước đi trên con đường ngoằn ngoèo quen thuộc,con đường này đã từng in đậm dấu chân của một đôi tình nhân. Về đến nhà D thu mình lại, ngồi dựa vào tường. Giọt ngắn,giọt dài đang lăn chảy trên đôi gò má cùng với những tiếng nấc nghẹn ngào từng cơn,từng cơn một. Hình ảnh đó,giọng nói đó cứ vang lên trong đầu cô. Không chịu nỗi sự đau đớn của con tim ,cô vùng chạy ra ngoài dẫu cơn mưa đang trút xuống làm ướt đẫm chiếc áo sơ mi màu trắng tinh. Hình như sự giận dõi,u uất kèm theo những lời tâm sự thầm lặng,tất cả ,tất cả đang chờ cơ hội được thể hiện. Cô thét lên thật to:

"Trời ơi! Sao người mang anh đến bên con nay lại vội trao cho người khác trong khi đoá hồng đã hé nỡ đang đón đợi sự nồng nàng của tình yêu.
Mối tình đầu luôn tan vỡ hay sao?"
-"Nam ơi!
Em yêu anh
Còn cơ hội nào cho em không?"
-"Không lẽ,không lẽ tình này chấm dứt từ đây"

conangdethuong
conangdethuong

Bài gửi by UmiiiMrL 28/09/11, 11:18 pm

Ngày hôm sau D ra đường do không cẩn thận nên bị tai nạn giao thông và D đã ra đi vĩnh viễn vài ngày sau đó ............
Câu chuyện kết thúc một cách thật bi đát. cùng viết truyện nha! 446592 cùng viết truyện nha! 446592 cùng viết truyện nha! 446592 cùng viết truyện nha! 446592 cùng viết truyện nha! 446592 cùng viết truyện nha! 446592
UmiiiMrL
UmiiiMrL
Ban chủ cái ban
Ban chủ cái ban

Danh vọng : 12

http://amway.forum-viet.com/

Bài gửi by conangdethuong 28/09/11, 11:24 pm

các bạn viết tiếp nha cho câu chuyện luôn hấp dẫn cùng viết truyện nha! 746713 cùng viết truyện nha! 746713 cùng viết truyện nha! 746713
conangdethuong
conangdethuong

Bài gửi by conangdethuong 28/09/11, 11:32 pm

Quá đáng suy nghĩ gần 2 tiếng mới nghĩ ra đó.Kết thúc có hậu chút đi. Dừng chém gió nữa, suy nghĩ kĩ hả viết. Vì khi hoàn thành tác phẩm Phương sẽ in thành nhiều tập và đi bán. Lúc ấy chúng mình sẽ trở nên nổi tiếng,biết đâu có fan hâm mộ xin chữ kí.HJHJHJ. Rồi có người phát hiện tài năng của chúng mình kí hợp đồng dài hạn viết truyên ngắn với chủ đề tình yêu lãng mạn. Lúc ấy hahaha..... cùng viết truyện nha! 627561 cùng viết truyện nha! 71917 cùng viết truyện nha! 58731 cùng viết truyện nha! 30218 khà khà
conangdethuong
conangdethuong

Bài gửi by UmiiiMrL 28/09/11, 11:33 pm

conangdethuong đã viết:Quá đáng suy nghĩ gần 2 tiếng mới nghĩ ra đó.Kết thúc có hậu chút đi. Dừng chém gió nữa, suy nghĩ kĩ hả viết. Vì khi hoàn thành tác phẩm Phương sẽ in thành nhiều tập và đi bán. Lúc ấy chúng mình sẽ trở nên nổi tiếng,biết đâu có fan hâm mộ xin chữ kí.HJHJHJ. Rồi có người phát hiện tài năng của chúng mình kí hợp đồng dài hạn viết truyên ngắn với chủ đề tình yêu lãng mạn. Lúc ấy hahaha..... cùng viết truyện nha! 627561 cùng viết truyện nha! 71917 cùng viết truyện nha! 58731 cùng viết truyện nha! 30218 khà khà
à sorry phương !! ^^, định chém chơi. Viết tiếp đi mấy pồ để phương bán lấy tiền cho lớp mình đi chơi
UmiiiMrL
UmiiiMrL
Ban chủ cái ban
Ban chủ cái ban

Danh vọng : 12

http://amway.forum-viet.com/

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 28/09/11, 11:41 pm

Eo ui, mấy người này ghê thiệt! Cái kết cục của L thiệt là đãng hậu quá đi thôi, còn cái mộng tưởng của P thì quá ư là xa vời... haizzz, toàn là người ở trên trời xuống không hà!

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Bài gửi by Lucifer's Smile 29/09/11, 01:26 am

Sorry nha bà kon hồi tối mắt mũi lờ mờ. Cho mình sí lộn nhá cùng viết truyện nha! 364988687 cùng viết truyện nha! 364988687 cùng viết truyện nha! 364988687 cùng viết truyện nha! 364988687 cùng viết truyện nha! 364988687 cùng viết truyện nha! 364988687

Được sửa bởi Lucifer's Smile ngày 29/09/11, 10:11 am; sửa lần 1.
Lucifer's Smile
Lucifer's Smile

Bài gửi by be_u 29/09/11, 08:44 am

trời. tui biết mà. đáng lẽ tối qua phải viết cho hết. tức quá. giờ viết sao đây?

Lucifer's Smile: bạn viết khá hay nhưng.......Dương là con gái mà!!!!!!! không biết bạn có đọc mấy phần trước không nhỉ?

bạn có thể vui lòng sửa lại đoạn đó 1 xíu để "đồng bào mình" viết tiếp, nha!
be_u
be_u

Bài gửi by Lucifer's Smile 29/09/11, 10:09 am

Hoàng giật mình tỉnh giấc thì ra chỉ là mơ. Một cảm giác lo sợ tràn ngập, Hoàng chưa bao giờ sợ chết. Vậy mà, anh lại sợ, anh sợ mình sẽ lìa xa tất cả, lìa xa tất cả những mối quan hệ nhập nhằng này, những người, mà có lẽ, nếu cuộc đời anh thiếu vắng họ, sẽ chẳng còn ý nghĩa gì. Cuộc sống là thế đầy bất trắc và vô định, phút giây này bạn còn ở đây với chúng tôi, một phút sau hay chỉ là một giây sau, ai biết được chuyện gì sẽ xảy ra, con người phải chấp nhận nó như là một phần cuộc sống của mình, mà nó vẫn luôn là như thế đấy chứ, chẳng qua là chúng ta không chấp nhận sự thật mà thôi, sự thật luôn khó chịu, nhưng sự thật vẫn mà là sự thật. Hãy mở lòng

Hoàng bật cười tự nhủ:"Sao hôm nay mày bỗng lý sự z hả, lý trí của t ơi "

Hoàng check mail, thói quen hằng ngày của anh, không thực ra anh lên face chỉ để xem những status vu vơ của nhỏ, một mối tình, có thể gọi như thế không nhỉ có lẽ gọi là những cảm xúc thì đúng hơn, đã qua một cách thầm lặng. Nhưng nhờ nhỏ mà sống thực tế hơn không còn mơ mộng vẩn vơ nữa mà Dương thì lại....

Nhưng giữa thực tế và thực dụng lại chỉ là một ranh giới mỏng manh và mờ nhạt thôi. Đối với cuộc sống, những khái niệm, định nghĩa mà chúng ta đưa ra, chỉ thể hiện sự bất lực của con người. Chúng ta có thể yêu một người, nhưng đồng thời lại căm hận họ, có thể vừa khâm phục mà lại vừa ghen tỵ vì những thành quả họ đạt được...

Mọi người yêu, yêu và... không yêu nữa, nhưng chẳng biết tình yêu là gì. Hoàng chỉ biết rằng tình yêu thì quá mộng mơ mà cuộc đời thì quá khắc nghiệt. Hoàng không hiểu vì sao mà các nhà khoa học lại kết luận rằng mục đích của các sinh vật sống là SINH TRƯỞNG và SINH SẢN, anh mơ hồ cảm nhận rằng giữa 2 cái mục đích "tối thượng" đó là một cái gì đó nhạt nhòa nhưng hiện hữu. Cái gì đó cao hơn tình yêu. Phải chăng đó giản đơn là sự thủy chung....
Lucifer's Smile
Lucifer's Smile

Bài gửi by be_u 29/09/11, 10:15 am

tạm gác đoạn đó qua 1 bên. tui xin mạng phép viết tiếp đoạn còn dang dở của tui. vì hôm qua khuya rồi,không viết tiếp được. nếu bỏ luôn thì truyện không được liền mạch.

-..................có lí do riêng mà!

- lí do, lí do gì chứ? cái đó cũng gọi là lí do được à? có ai đời, sướng như mày, được 1 cô bé dễ thương như vậy thích mà lại làm cái trò đên rồ này để trốn tránh chứ? không thích người ta thì nói đại ra đi. còn muốn né tránh thì giả đò có nhỏ nào khác đi, chứ làm kiểu này.....liên lụy tao!

-thôi, được rồi, tao xin lỗi mà. tao cũng đâu có muốn như vậy. nhưng tao thật không muốn có thêm người khác biết chuyện này.

- thì nhờ đại nhỏ nào đó làm người yêu của mày đi. chứ tao hỏng muốn mang tai tiếng lãng xẹt vậy đâu. ê ê, mà nè, hay mày.......vậy thiệt hả? tao là bạn mày mà. dù sao tao với mày cũng là bạn chung phòng cùng ăn, cùng ở dưới 1 mái nhà, đừng dụ dỗ tao vậy chứ? tao có người yêu rồi đó, cô ấy mà biết chắc cổ tức chết mất thôi

- thôi đi mày, mệt quá! mày thừa biết tao thích ai rồi mà. làm gì có chuyện....

-ừ mà mày hỏng sợ Dương nói cho "ấy" biết hả. Dương mà nói là tiu luôn đó con trai!

- umh, tao còn hi vọng sao? mà tao nghĩ không đâu, Dương sẽ không nói. Dương khác Nguyệt và Vân. cô ấy sẽ giữ kín lòng mình. chuyện càng lớn, cô ấy càng kín kẽ. vậy nên tao không lo chuyện đó!

- ghê ta! hiểu người ta dữ! người ta hiền, người ta tốt, người ta giỏi giang. sao không yêu người ta luôn đi! mày đúng là.....khùng quá!

- tao cũng không biết. nhưng có lẽ đó là cảm giác. mà cảm giác thì.......

- bịnh quá mày ơi! mày lí trí chút có được không? tình cảm thì cũng cần có lí trí chứ! đâu thể cứ mãi vẫn vơ, suy nghĩ lung tung, ngồi thêu dệt nên bức tranh tình yêu hoàn hảo để rồi ngồi ngắm như mày được. mày không cho người ta cơ hội sao mày biết được rằng mày không có cảm giác với người ta, không thể yêu người ta được? nghe lời tao đi! tỉnh lại đi! mọi chuyện trước kia đã kết thúc rồi! không níu kéo gì được nữa đâu. hãy mở lòng ra đi. hãy cho ngưởi ấy 1 cơ hội, và cho chính mày 1 cơ hội. mày đã từng yêu đơn phương mà, mày cũng phải hiểu cảm giác đơn phương là thế nào chứ, mày đang hành hạ người ta đó, mày có biết không? mày ác lắm!

- đừng nói nữa! tao không biết! tao không biết gì hết! tao....tao..... NHƯNG TAO VẪN CÒN YÊU CÔ ẤY! tao....tao vẫn không làm sao quên được, hình dáng ấy, nụ cười ấy, giọng nói ấy.......cứ ám ảnh tao từng đêm mày có biết không? tao không thể nào chợp mắt được, cứ nhắm mắt lại là kí ức với cô ấy lại hiện về.....tất cả như vừa mới hôm qua mà thôi! mày bảo tao phải mở lòng làm sao đây!!!!!!! mày có biết tao chờ đợi thế nào 1 tin nhắn, mong thế nào 1 cuộc gọi, hồi hộp thế nào khi lên YM, bồi hồi thế nào khi xem lại hình cô ấy và đau đớn thế nào khi biết cô ấy có người yêu? KHÔNG. KHÔNG TAO KHÔNG THỄ NÀO QUÊN ĐƯỢC, KHÔNG THỂ!!!!!

và Quang thấy bạn mình khóc, lần đầu tiên anh thấy Nam khóc từ ngày quen biết Nam. giọt nước mắt như đã kím nén từ quá lâu giờ có dịp trào ra trong nghẹn ngào xót xa, như ngọn núi lửa tưởng chừng đã ngủ yên từ rất lâu và sẽ ngủ yên mãi, nay lại chợt phun trào mạnh mẽ mà không có gì có thể ngăn cản lại. Quang chợt thấy tay mình rung lên, anh vừ khơi dậy vết thương trong trái tim bạn mình. Quang thấy xót xa cho bạn qua. 1 nỗi hối hận chợt nhen lên. nhưng không, anh không thể dừng lại, anh phải kéo Nam ra khỏi cái vòng lẫn quẩn tăm tối đó. không thể để Nam tiếp tục suy sụp như vậy được. anh phải tìm cách giúp Nam. nếu đấm vào mặt Nam 1 cú mà khiến hắn tỉnh lại anh cũng sẽ làm.(dù có bị bắt vào đồn công an anh cũng làm)

- VẬY KHÔNG LẼ MÀY ĐỊNH SỐNG TRONG QUÁ KHỨ THẾ NÀY MÃI SAO????

Quang siết lấy vai bạn mình:

- nghe tao, mọi chuyện sẽ qua thôi mà! phải sống cho tốt chứ! cuộc đời của mày còn dài, nó là của chính mày, do mày quyết định, không thể vì 1 người không bên cạnh mày, không thể vì 1 lần thất bại mà làm cho cuộc sống của mày trở nên tăm tối như thế! tin tao đi, rồi vài chục năm sau, nhìn lại mày sẽ thấy đây chỉ là vấp váp nhỏ, mày sẽ dễ dàng vượt qua thôi mà. mày là bạn tao.tao đặt niềm tin nơi mày, và tao nghĩ ba mẹ mày còn đặt niềm tin gấp bội. mày muốn phản bội lại niềm tin yêu của họ sao?

Nam ngước lên, nhìn sâu vào mắt bạn mình, và anh thấy mình thật may mắn khi có bạn bè bên cạnh. đúng vậy anh còn cuộc đời dài phía trước, con người thân, bè bạn. có nhiều người quan tâm và yêu thương anh. anh không thể tiếp tục như thế này được. cố gắng lên nào con trai!
be_u
be_u

Bài gửi by Ke_Thu_Ba 29/09/11, 10:39 am

Một sự thật đau đớn hay chỉ là một sự hiểu lầm? Những suy nghĩ cứ liên hồi khi mà Dương vẫn còn đang mơ hồ về mọi thứ! Ái chà, Dương không thể tin vào những gì mình thấy, những gì mình nghe nữa,... mắt cô đẫm giọt sầu, đôi tay thì đang run rẫy, thu mình trước cơn gió se lạnh của mùa đông... Đông đến rồi, đến thật rồi, cảm giác lạnh quá, đau quá và cũng cô đơn quá! Chiếc khăn len choàng cổ ngày nào Dương định đan cho Nam giờ đây vẫn ấm, thế mà lòng cô bỗng trở nên giá buốt lạ thường...
- Em gái ơi, có phải cái quần này của em không?
Dương chợt giật mình, nhìn xuống dưới lầu. Ai thế nhỉ? - Dương tự hỏi.
Cô bước ra phía ban công để nhìn rõ hơn... Một chàng trai cao to, cũng đẹp trai đấy nhỉ! Đôi mắt anh ta to quá, huyền bí quá, đôi lông mày thật là đẹp. Mái tóc thì xoăn tít thành từng lọn, cứ i như những vầng mây sáng trên bầu trời kia. Ôi, con trai gì mà trắng thế kia, giọng thì ấm mà đôi môi cũng thật ngọt ngào. Dương lại chìm vào những dòng suy nghĩ mong lung mà chỉ có cô mới biết được...
- Có phải cái quần này của em không thế? - Anh ta hỏi lại lần nữa với vẻ mặt kiên nhẫn
Đấy chẳng phải là cái quần của mình đấy sao? Sao nó lại ở đó thế nhỉ? Mình mới giặt hồi sớm này cơ mà?
- Anh đi ngang qua đây, chẳng biết tại sao cái quần này lại rơi ngay đầu anh đây này, nếu là của em thì hãy nhận giùm, anh còn có công chuyện gấp nữa.
- Dạ vâng, để em xuống lấy - Dương nhanh nhảu đáp, có điều gì đó làm cô phấn khích...

Ke_Thu_Ba
Quản lý ảnh
Quản lý ảnh

Bài gửi by Lucifer's Smile 29/09/11, 10:58 am

Bình luận giữa hiệp cùng viết truyện nha! 4289582108 cùng viết truyện nha! 4289582108

AI CHƠI KỲ Z ĐÃ THẾ TA CHƠI LUÔN KAKA cùng viết truyện nha! 3494493907 cùng viết truyện nha! 3494493907
Lucifer's Smile
Lucifer's Smile

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next