Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
BẠN CỦA TÔI, MƯA!!! 0bc93f7115850c2c

Join the forum, it's quick and easy

Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^
BẠN CỦA TÔI, MƯA!!! 0bc93f7115850c2c
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Hồi ức về diễn đàn !
by Stevenlinh 31/10/21, 03:45 pm

» Quỹ lớp
by blue_sky 28/08/14, 11:27 pm

» [ĐÃ FIX] TỔNG HỢP TRẮC NGHIỆM SINH LÝ
by trau 23/02/14, 12:35 am

» Một số câu hỏi thi GP
by deheodegameo@gmail.com 05/01/14, 07:33 pm

» THÔNG BÁO HỘI THAO TRUYỀN THỐNG KHOA Y NĂM HỌC 2013-2014
by Stevenlinh 16/11/13, 11:59 am

» Bài giảng Lý đại cương
by hienluong 12/11/13, 11:15 pm

» Bài Giảng GP3 CÔ PHƯỢNG + Lượng Giá
by letanan1994 26/08/13, 08:55 am

» Góc Nhỏ Vinh Danh
by Stevenlinh 23/08/13, 08:50 am

» [SLB] Slide SLB Hô hấp, Tuần hoàn, Tiêu hóa và Chức năng gan
by zzzPandazzz 08/08/13, 09:15 am

» Đề thi GP tham khảo
by TYP 20/07/13, 10:27 am

BẠN CỦA TÔI, MƯA!!!

Go down

BẠN CỦA TÔI, MƯA!!! Empty BẠN CỦA TÔI, MƯA!!!

Bài gửi by NeMo 02/10/10, 08:30 pm

“Mênh mông muôn mẫu một màu mưa
Mỏi mắt miên man mãi mịt mờ”
_tú mỡ_

Thật thú vị khi chỉ với 2 câu thơ độc đáo mà ta đã thấy được những kí ức về một không gian bao la trong một con mưa mịt mù, đẹp tuyệt vời, mặc dù với mỗi người tôi tin sẽ có một chải nghiệm khác nhau trong cuộc đời.

Mưa thì cứ thích đến rồi đi, Mưa chẳng nghĩ ngợi nhiều, Mưa như một đứa trẻ nghịch ngơm thích chơi đùa, thích phá phách, Mưa vô ưu, vô lo. Ôi! Quý làm sao một cuộc sống như một cơn Mưa thoáng qua.

Cũng chẳng biết từ bao giờ mà trong tâm trí của tôi luôn nhớ tới những hình ảnh của Mưa. Tôi coi Mưa như một người bạn của mình, ngồi nhiều giờ ngắm những cơn mưa qua, những phút giây thật thoải mái, như mình chính là những cơn mưa kia, rào rào theo gió, tươi tắn và mát lành, tâm hồn mình và cả thể xác bay theo Mưa. Cùng Mưa mang sự sống, niềm vui, nụ cười hạnh phúc đến cho thế gian này. Khi tôi ngắm Mưa, trong lòng lại cảm thấy trống vắng, tựa như mình đã đánh mất một thứ quý giá nào đó để hối tiếc hay đúng hơn là như bản thân vô tình quên đi một kí ức hạnh phúc trong sáng trong cõi xa xăm của quá khứ mà không thể nào tìm lại được.

Có lẽ Mưa cũng yêu tôi, Mưa như bên tôi trong những ngày tháng đầu tiên của cuộc đời. Khi tôi vui vẻ, hạnh phúc hay mệt mỏi, buồn đau thì Mưa vẫn cứ mãi bên tôi, quan tâm chia sẻ tình cảm, cảm xúc của tôi. Mưa còn nhớ không, trong ngày tôi tìm được cái đích của tình yêu mình, hạnh phúc tràn trề trong tim tôi, Mưa như hiểu được nụ cười tươi rói trên môi tôi, Mưa cũng mỉm cười một nụ cười nhẹ nhàng trong ánh nắng để gửi tặng tôi một chiếc vòng bảy sắc đẹp nhất mà tôi từng được thấy.

Và khi tôi mất đi niềm hạnh phúc, ngồi lặng trong đau khổ và mất mát, Mưa lại đến bên cạnh tôi, ôm tôi vào lòng, làm mát cơ thể tôi bằng những giọt mưa nặng trĩu như hiểu tiếng lòng đang tan vỡ của tôi, hòa tan những giọt nước mắt mặn đắng của tôi vào Mưa. Mưa nói với tôi: “ Là nam nhi thì không được khóc, hãy để nước mắt và nỗi buồn xóa tan vào mưa”.

Cứ như thế người bạn của tôi ơi, bạn tốt làm sao khi yêu quý tôi qua bao nhiêu ngày tháng đã trôi qua mà không hề mệt mỏi, làm sao tôi có thể nói hết mình yêu bạn đến nhường nào. Tôi biết với tình bạn chung thủy đó bạn sẽ theo tôi suốt cả cuộc đời, giúp đõ tôi khi khó khăn, chia sẽ với tôi từng giây phút hạnh phúc nhỏ nhoi trong cuộc đời. Yêu làm sao từng khoảng thời gian ta đã và sẽ ở bên nhau.

Mãi là bạn của nhau Mưa nhé, tôi yêu Mưa và Mưa cũng mãi yêu tôi. Có gì hơn để gửi đến Mưa tấm lòng của tôi, thôi thì xin mưa hãy nhận giùm tôi hai từ nhỏ bé:
CẢM ƠN!!!

NeMo
NeMo
Quản lý mục cảm xúc
Quản lý mục cảm xúc

Danh vọng : 8

http://nemo18192.wordpress.com